NEWS

Mwendesha mashtaka mkuu ICC asimamishwa kazi

Mwendesha Mashtaka Mkuu wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu (International Criminal Court), Karim Khan, amesimamishwa kazi kwa muda ili kupisha uchunguzi rasmi unaoendelea kuhusu tuhuma za unyanyasaji wa kingono dhidi ya mfanyakazi mwenzake ndani ya taasisi hiyo ya kimataifa.

Kwa mujibu wa taarifa za awali, tuhuma hizo zinadaiwa kutokea kati ya mwaka 2023 na 2024, ambapo mfanyakazi huyo wa ICC amedai kuwa alikumbana na vitendo vya unyanyasaji wa kingono kutoka kwa Karim Khan wakati akiwa kazini. Hata hivyo, upande wa Karim Khan umekanusha vikali madai hayo, ukisisitiza kuwa hayana msingi na kwamba atashirikiana kikamilifu na mchakato wa uchunguzi ili kubaini ukweli.

Uamuzi wa kumsimamisha kazi unatajwa kuwa hatua ya kiutawala ya kuhakikisha uchunguzi unafanyika kwa uhuru, bila shinikizo lolote la cheo au nafasi ya mhusika ndani ya taasisi hiyo muhimu ya kimataifa inayohusika na kesi za uhalifu mkubwa duniani.

ICC imeeleza kuwa uchunguzi huo unaendelea kwa kuzingatia kanuni zake za ndani za nidhamu na maadili ya kazi, huku ikisisitiza umuhimu wa kulinda haki za pande zote mbili mhusika anayeshtakiwa na mlalamikaji hadi pale ukweli utakapobainika.

Tukio hili limezua mjadala mkubwa katika sekta ya haki za kimataifa, kutokana na nafasi nyeti ya Karim Khan kama Mwendesha Mashtaka Mkuu wa mahakama hiyo, ambayo inashughulikia kesi kubwa za uhalifu wa kivita, mauaji ya halaiki na uhalifu dhidi ya binadamu.

Uchunguzi bado unaendelea, na ICC haijatoa muda rasmi wa kumalizika kwa mchakato huo.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *