Trump asitisha shambulio dhidi ya Iran
Rais wa Marekani Donald Trump ameripotiwa kuchukua uamuzi wa kusitisha kwa muda mpango wa shambulio la kijeshi dhidi ya nchi ya Iran, hatua inayolenga kutoa nafasi ya mazungumzo ya kidiplomasia kati ya pande husika.
Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na vyanzo vya karibu na mazungumzo hayo, Trump amesema uamuzi huo umetokana na ushauri alioupata kutoka kwa viongozi wa mataifa muhimu ya Ghuba, ikiwemo Qatar, Saudi Arabia na United Arab Emirates, waliosisitiza umuhimu wa kupunguza mvutano katika eneo la Mashariki ya Kati.
Viongozi hao wanaripotiwa kumshauri Rais huyo wa Marekani kuchagua njia ya mazungumzo badala ya matumizi ya nguvu za kijeshi, ili kuzuia kuongezeka kwa mzozo ambao unaweza kuathiri usalama wa kikanda na kimataifa.
Hata hivyo, Trump ameweka msimamo mkali akisisitiza kuwa hatua hiyo ya kusitisha shambulio si ishara ya udhaifu, bali ni nafasi ya mwisho kwa diplomasia kufanya kazi. Ameonya kuwa jeshi la Marekani bado liko katika hali ya juu ya utayari na linaweza kuchukua hatua wakati wowote iwapo mazungumzo yatashindwa au makubaliano hayatapatikana.
Tukio hilo limezua mjadala mkubwa katika jumuiya ya kimataifa, huku wachambuzi wa siasa za kimataifa wakisema linaweza kuwa mabadiliko muhimu katika uhusiano kati ya Washington na Tehran ama kuelekea suluhu ya amani au kuibua kipindi kipya cha mvutano.
Serikali zote husika bado hazijatoa tamko rasmi la pamoja kuhusu mazungumzo hayo, huku dunia ikiendelea kufuatilia kwa karibu mwenendo wa hali hiyo nyeti.
