Marekani yaahidi msaada wa haraka baada ya matetemeko makubwa Venezuela
Rais wa Marekani, Donald Trump, ameahidi kuwa Marekani iko tayari kutoa msaada wa haraka kwa Venezuela kufuatia matetemeko mawili makubwa ya ardhi yaliyolikumba taifa hilo na kusababisha uharibifu mkubwa, vifo na hofu ya maafa zaidi.
Matetemeko hayo yametokea katika maeneo ya magharibi mwa Caracas ndani ya muda mfupi, ambapo moja lilikuwa na ukubwa wa 7.2 na jingine 7.5 kwa kipimo cha Richter. Taarifa za awali zinaonyesha kuwa majengo kadhaa yameporomoka, miundombinu imeharibiwa, na shughuli za uokoaji zinaendelea kwa kasi katika maeneo yaliyoathirika ikiwemo Caracas na jimbo la La Guaira.
Serikali ya Venezuela imethibitisha vifo vya watu wasiopungua 32 huku zaidi ya 700 wakiripotiwa kujeruhiwa. Hata hivyo, mamlaka zimesema idadi hiyo bado ni ya awali kwani kuna hofu kuwa watu wengi bado wamenaswa chini ya vifusi vya majengo yaliyoporomoka.
Hofu zaidi imezidi kuongezeka baada ya Shirika la Jiolojia la Marekani (USGS) kupitia mfumo wake wa PAGER kutoa tahadhari kwamba huenda maafa hayo yakawa makubwa zaidi kuliko inavyokadiriwa kwa sasa. Tathmini hiyo inaonyesha uwezekano wa vifo kufikia kati ya watu 10,000 hadi 100,000, kutegemea ukubwa wa tetemeko, msongamano wa watu katika maeneo yaliyoathirika, ubora wa majengo na historia ya matetemeko katika eneo hilo.
Akizungumzia tukio hilo, Trump amesema Marekani iko tayari kushirikiana katika juhudi za uokoaji na kutoa msaada wa haraka wa kibinadamu. Ameagiza taasisi mbalimbali za serikali kujiandaa kwa ajili ya kutoa msaada wa tiba, uokoaji na mahitaji ya dharura kwa waathirika wa janga hilo.
Juhudi za kimataifa zinaendelea kuongezeka huku mataifa na mashirika mbalimbali yakitarajiwa kujitokeza kusaidia Venezuela katika kipindi hiki kigumu cha maafa makubwa.
