Marekani yapanga kujenga kituo cha karantini ya Ebola Kenya
Marekani inaripotiwa kupanga kufungua kituo maalum cha karantini ya Ebola nchini Kenya, kitakachotumika kuwahifadhi na kuwafuatilia raia wake wanaoweza kuwa katika hatari ya kuambukizwa virusi hivyo wakati wakiwa karibu na maeneo yaliyoathiriwa na mlipuko unaoendelea katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DR Congo).
Kwa mujibu wa taarifa hizo, kituo hicho kinachopendekezwa kingetumika hasa kwa Wamarekani wanaoweza kuhitaji kuondolewa haraka kutoka DR Congo baada ya kubainika kuwa wamefanya mawasiliano au kuwa karibu na watu wanaoshukiwa kuambukizwa. Hatua hiyo inalenga kuhakikisha wanapatiwa uangalizi wa karibu wa kitabibu kabla ya kurejeshwa katika maeneo mengine.
Taarifa zaidi zinaeleza kuwa mpango huo bado haujapata idhini rasmi kutoka kwa serikali ya Kenya, jambo linaloacha maswali kuhusu utekelezaji wake na namna ushirikiano wa mataifa hayo mawili utavyofanyika katika kukabiliana na hatari ya magonjwa ya mlipuko.
Wakati huohuo, Shirika la Afya Duniani (WHO) linaendelea kuripoti vifo vilivyothibitishwa kutokana na Ebola pamoja na mamia ya visa vinavyoshukiwa katika DR Congo. Hali hiyo imeongeza taharuki katika nchi jirani, ambazo zimeanza kuimarisha ufuatiliaji, uchunguzi wa wasafiri, na hatua za tahadhari katika mipaka ili kuzuia kuenea kwa virusi hivyo hatari.
Wataalamu wa afya wanasema kuwa milipuko ya Ebola huweza kuenea kwa kasi iwapo hatua za mapema za kudhibiti maambukizi hazitachukuliwa kwa wakati, na hivyo kusisitiza umuhimu wa ushirikiano wa kikanda na kimataifa katika kudhibiti hali hiyo.
